March 15, 2026
Visit the fliif Reader download page

📚 fliif Reader

मातृभाषेत वाचनाचा आनंद

कथा, कादंबऱ्या, लोकसाहित्य आणि प्रेरणादायी पुस्तके — तुमची खिशातली डिजिटल लायब्ररी आता मोबाईलवर.

👉 fliif Reader डाउनलोड करा
Cold wave in Maharashtra with sharp temperature drop in Jalgaon, Jeur, Nashik, Yavatmal, and Konkan region
Home » जळगांव, जेऊर, नाशिक, यवतमाळला थंडीची लाट ! तर ‘कोकणातही थंडी !
शेती पर्यावरण ग्रामीण विकास

जळगांव, जेऊर, नाशिक, यवतमाळला थंडीची लाट ! तर ‘कोकणातही थंडी !

आपल्याही मनात हवामानाविषयी काही शंका असतील. पाऊस, पाणी व शेती संबंधी प्रश्न असतील तर जरूर कमेंटमध्ये लिहा. त्यात आपले नाव व नंबर लिहायला विसरू नका. आपल्या प्रश्नांची अभ्यासपूर्ण उत्तरे देऊ.

माणिकराव खुळे,
जेष्ठ सेवानिवृत्त हवामान तज्ञ, भारतीय हवामान खाते पुणे.
९४२३२१७४९५, ९४२२०५९०६२.

थंडीची लाट जाणवणारी ठिकाणे –
ठिकाण, किमान तापमान ( सरासरीच्या खाली).👇
जळगांव ६.९(-४.९), जेऊर ५ (-५.६), नाशिक- ७.८(-४.५), यवतमाळ ८.०(-५.९)

थंडीच्या लाटे सदृश्य स्थिती असणारी ठिकाणे – गोंदिया ८.४(-४.१), वाशिम ९.६ (-४.१),                
  डहाणू १५.१(-३.५),   मुंबई(सांताक्रूझ) १४.९(-३.६) तसेच अहिल्यानगर, पुणे, सातारा, नांदेड

मुंबईसह कोकणातही पारा उतरतोय !

मुंबईसह कोकणात पहाटे ५ चे किमान तापमान हे सरासरी किमान तापमानाच्याही खाली सध्या घसरत आहे. मुंबई(सांताक्रूझ) १४.९(-३.६), डहाणू १५.१(-३.५), रत्नागिरी १६.१(-३.८) येथे किमान तापमान लक्षणीय खालावले आहे. तर इतर ठिकाणी पारा सरासरी किमान तापमानाच्या खाली एक डिग्रीच्या आसपास खालवले आहे.

पुढील ८ दिवस अजूनही थंडीचेच –

शुक्रवारपासुन पुढील ८ दिवस म्हणजे १९ डिसेंबर ( मार्गशीर्ष दर्शवेळ आमावस्ये)पर्यन्त महाराष्ट्रात थंडीचा कडाका जाणवण्याची शक्यता आहे. परंतु मंगळवार दि. १५ ते गुरुवार दि. १७ डिसेंबर दरम्यानच्या तीन दिवसात केवळ काहीशी थंडी कमी होवु शकते


Discover more from इये मराठीचिये नगरी

Subscribe to get the latest posts sent to your email.

Related posts

नैऋत्य गेला ईशान्य मान्सूनचे आगमन

महाराष्ट्रात दहा दिवस अवकाळी पावसाचे वातावरण

   उत्तर भारतात पुन्हा पाऊस व बर्फबारीचे आवर्तन

Leave a review

श्री अथर्व प्रकाशनचे इये मराठीचिये नगरी हे मिडिया व्यासपिठ आहे. अध्यात्म, शेती, पर्यावरण, ग्रामीण विकास यासह आता पर्यटन, राजकारण, समाजकारण, नवं संशोधन, साहित्य, मनोरंजन, आरोग्य आदी विषयांना वाहून घेतलेले हे न्युज पोर्टल आहे. संपर्कः श्री अथर्व प्रकाशन, 157, साळोखेनगर, कळंबा रोड, कोल्हापूर 416007 मोबाईलः 9011087406 WhatsApp - 8999732685, 9011087406
error: Content is protected !!

Discover more from इये मराठीचिये नगरी

Subscribe now to keep reading and get access to the full archive.

Continue reading