May 3, 2026
Poet Dr Prafulla Amberkars poetry collection to be released on the 22nd
Home » कवी डॉ. प्रफुल्ल आंबेरकर यांच्या काव्यसंग्रहाचे 22 रोजी प्रकाशन
काय चाललयं अवतीभवती

कवी डॉ. प्रफुल्ल आंबेरकर यांच्या काव्यसंग्रहाचे 22 रोजी प्रकाशन

कवी डॉ. प्रफुल्ल आंबेरकर यांच्या काव्यसंग्रहाचे 22 रोजी कवी अजय कांडर यांच्या हस्ते कणकवलीत प्रकाशन

नाट्यकर्मी डॉ राजेंद्र चव्हाण, कवी डॉ. अमूल पावसकर, कवयित्री डॉ दर्शना कोलते यांची उपस्थिती

कणकवली – येथील प्रतिथयश डॉक्टर तथा कवी डॉ. प्रफुल्ल आंबेरकर लिखित आणि प्रभा प्रकाशन प्रकाशित ‘डार्विन लुटताना ‘ या काव्यसंग्रहाचा प्रकाशन सोहळा रविवार २२ डिसेंबर २०२४ रोजी सायं.४ वा.जाणवली येथील नीलम कंट्रीसाईडच्या सभागृहात आयोजित करण्यात आला आहे.यावेळी प्रसिद्ध कवी तथा साहित्य अकादमीचे माजी सल्लागार सदस्य अजय कांडर यांच्या हस्ते ‘डार्विन लुटताना ‘ या काव्यसंग्रहाचे प्रकाशन करण्यात येणार आहे.

यावेळी प्रमुख पाहुणे म्हणून नामवंत रंगकर्मी, बालरंग भूमीचे संवर्धक डॉ.राजेंद्र चव्हाण यांना निमंत्रित करण्यात आले आहे.तर कवी डॉ. अमूल पावसकर, कवयित्री डॉ.दर्शना कोलते यांची प्रमुख उपस्थिती रहाणार आहे.डॉ. प्रफुल्ल आंबेरकर हे कोकणातील ख्यातकीर्ती त्वचारोग तज्ञ म्हणून प्रसिद्ध आहेत. मात्र गेली अनेक वर्ष ते निष्ठेने काव्य लेखन करत असून कोकणातील विविध संमेलनात त्यांना कविता वाचनासाठी निमंत्रितही करण्यात आले आहे.

आता प्रभा प्रकाशनातर्फे त्यांचा ‘डार्विन लुटताना ‘ हा काव्यसंग्रह प्रकाशित होत आहे. ‘ डार्विन लुटताना’ या काव्यसंग्रहातील कविता कोणत्याच एका विषयाच्या बंधनात अडकलेल्या नाहीत. जगण्याचे विविध स्तर आणि विविध मानवी भावभावना या कवितांमध्ये शब्दबद्ध झाल्या आहेत. प्रेमाच्या असोशीपासून आज माणसाचं जनावरात होणाऱ्या हिंस्त्र रूपांतरापर्यंत ही कविता टोकदार भाष्य करते. सचोटीच्या वैद्यकीय व्यवसायातही आता अनिष्ट गोष्टी कशा रीघु लागल्या आहेत यावर प्रकाश टाकताना डार्विन लुटताना मधील कविता भ्रष्ट वैद्यकीय व्यवस्थेवर आसूड उडते. अशा आशय सघन होत गेलेल्या या कवितांच्या डार्विन लुटताना काव्यसंग्रहाच्या प्रकाशनाला रसिकांनी उपस्थित रहावे असे आवाहन प्रभा प्रकाशन आणि डॉ. आंबेरकर परिवारातर्फे करण्यात आले आहे.

इये मराठीचिये नगरी

मराठी साहित्य, संस्कृती, समाज आणि विचारांचे दर्जेदार लेख वाचण्यासाठी आमचे फेसबुक पेज फॉलो करा.

👍 Facebook Page Follow करा
मराठी विचारांची डिजिटल नगरी

Related posts

बौद्ध वारसा जतन करण्यावर सरकारचा भर

पुन्हा पुन्हा वाचावीशी वाटते ती उत्तम बालकविता – आव्हाड

अमेरिकेत आहेत अशा सार्वजनिक लायब्ररी…

Leave a Comment

Leave a review

श्री अथर्व प्रकाशनचे इये मराठीचिये नगरी हे मिडिया व्यासपिठ आहे. अध्यात्म, शेती, पर्यावरण, ग्रामीण विकास यासह आता पर्यटन, राजकारण, समाजकारण, नवं संशोधन, साहित्य, मनोरंजन, आरोग्य आदी विषयांना वाहून घेतलेले हे न्युज पोर्टल आहे. संपर्कः श्री अथर्व प्रकाशन, 157, साळोखेनगर, कळंबा रोड, कोल्हापूर 416007 मोबाईलः 9011087406 WhatsApp - 8999732685, 9011087406
error: Content is protected !!