April 30, 2026
प्रा. डॉ. बाळासाहेब लबडे यांच्या "शेवटची लाओग्राफिया" कादंबरीचे इंग्रजी भाषांतर "The Last Folktale" या पुस्तकाचे प्रकाशन ४ ऑक्टोबर रोजी मुंबईत होणार आहे.
Home » “शेवटची लाओग्राफिया” चा इंग्रजी अनुवाद “The Last Folktale”
काय चाललयं अवतीभवती

“शेवटची लाओग्राफिया” चा इंग्रजी अनुवाद “The Last Folktale”

“द लास्ट फोकटेल” इंग्रजी कादंबरीचे प्रकाशन ४ ऑक्टोबरला

मुंबई : मराठी कादंबरी “शेवटची लाओग्राफिया” चा इंग्रजी अनुवाद “The Last Folktale” या पुस्तकाचे प्रकाशन शनिवारी, ४ ऑक्टोबर रोजी मुंबईत होत आहे. के. जे. सोमैया कॉलेज ऑफ आर्ट्स अँड कॉमर्स, विद्याविहार व मुंबई विद्यापीठाच्या इंग्रजी विभागाच्यावतीने हा कार्यक्रम आयोजित केला आहे.

लेखक, कवी, गझलकार, समीक्षक, संपादक, गीतकार, अनुवादक, संशोधक प्रा. डॉ. बाळासाहेब लबडे यांच्या “शेवटची लाओग्राफिया” कादंबरीचे इंग्रजी भाषांतर प्रा. डॉ. विलास साळुंखे यांनी केले आहे. या पुस्तकाचे प्रकाशन व English Athenaeum – KJSAC चे उद्घाटन कवी, लेखक व अनुवादक तसेच साहित्य अकादमी पुरस्कार व विंडहॅम-कॅम्पबेल पुरस्कार विजेते श्री. जेरी पिंटो यांच्या हस्ते होणार आहे.

या कार्यक्रमात लेखक डॉ. लक्ष्मीकांत देशमुख, साहित्य अकादमी पुरस्कार विजेते लेखक भारत सासणे तसेच अनुवादक डॉ. विलास साळुंखे प्रमुख पाहुणे म्हणून उपस्थित राहतील.

शनिवारी ४ ऑक्टोबर २०२५ रोजी सकाळी ११ वाजता के. जे. सोमैया कॉलेज ऑफ आर्ट्स अँड कॉमर्स, विद्याविहार, मुंबई येथील कॉन्फरन्स रूममध्ये होणार आहे असे प्राचार्य किसन पवार आणि मुंबई विद्यापीठ इंग्रजी विभाग प्रमुख डॉ. सचिन लबडे यांनी कळविले आहे.

डॉ. बाळासाहेब लबडे यांची आतापर्यंत अठरा पुस्तके प्रकाशित झालेली आहेत. यात ४ कवितासंग्रह, ४ कादंबऱ्या, ३ समीक्षा ग्रंथ आणि ६ संपादित १ अनुवादित पुस्तकाचा समावेश या कलाकृतींना राज्य राष्ट्रीय पातळीवरील 40 पुरस्कार प्राप्त झालेले आहेत.

इये मराठीचिये नगरी

मराठी साहित्य, संस्कृती, समाज आणि विचारांचे दर्जेदार लेख वाचण्यासाठी आमचे फेसबुक पेज फॉलो करा.

👍 Facebook Page Follow करा
मराठी विचारांची डिजिटल नगरी

Related posts

अक्षरसागर पुरस्कारासाठी साहित्यकृती पाठविण्याचे आवाहन

Photos : कोल्हापुरचा पैलवान कलाकार प्रथमच हिंदी मालिकेमध्ये…

निकेतचा संदेश पत्र संग्रह हा दुर्मीळ खजिना – विलास गुर्जर

Leave a Comment

Leave a review

श्री अथर्व प्रकाशनचे इये मराठीचिये नगरी हे मिडिया व्यासपिठ आहे. अध्यात्म, शेती, पर्यावरण, ग्रामीण विकास यासह आता पर्यटन, राजकारण, समाजकारण, नवं संशोधन, साहित्य, मनोरंजन, आरोग्य आदी विषयांना वाहून घेतलेले हे न्युज पोर्टल आहे. संपर्कः श्री अथर्व प्रकाशन, 157, साळोखेनगर, कळंबा रोड, कोल्हापूर 416007 मोबाईलः 9011087406 WhatsApp - 8999732685, 9011087406
error: Content is protected !!